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x Uwekezaji bidhaa za ngozi itakavyochochea ajira kwa vijana, mapato > 8

ngozi, kwa sababu waliopo
ni wachache na hawana ujuzi
wa kutosha," alisema Woiso.
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Serikali iwekeze
zaid| katika
kutoa elimu kwa
Vijana wanaotaka
kufanya kazi
katika sekta

ya ngozi, kwa
sababu waliopo
ni wachache na
hawana ujuzi wa
kutosha ...

Keneth Woisso

Mjasiriamali wa ngozi

Tanzania na Misri zimeanza
mikakati ya uwekezaji katika
sekta ya ngozi nchini, ambapo
Naibu Waziri wa leqm
Uvuvi, Abdallah Ulega, ali
kufanya mazungumzo na
wawekezaji kutoka nchi hiyo
ambao walifika nchini kwa
g‘pa ya kuwekeza katika sekta

iyo.
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Na Ashura Jumapili
Missenyi piti,

B SERIKALI kupitia Wizara ya
ifugo na Uvuvi ipo tayari kuwasic%a
wawekezaji wazawa waliowekeza
katika Ranchi za Taifa (NARCO)
kupata mikopo katika taasisi za
fedha kwa kutumia mifugo yao il
waweze kufanya uwekezaji wenye
tja na kuinua sekta hiyo, Kauli hiyo
ilitolewa na Naibu Waziri wa Kilimo
na Mifugo, Abdallah Ulenga mbele
ya Kamati ya Kudumu ya Bunge
a Kilimo, n‘Lé;o na Maji iliyo
Kambelea MARCO wilayani Misenyi
na kuzungumza na wawekezaji hao
wazawa waliowekeza eneo hilo.
Ulenga alisema miaka yote
wafugajiwanashindwa kukopa kwa
sababu mifugo haipokelewi kama

Serikali kuwas

dhamana katika taasisi mbalimbali
za mikopo.

Alisema kutokana na Serikali
kutoa kipaumbele kwa wawekezaji
wazawa kuwekeza katika Ranchi
za Taifa wizara hiyo imekutana
na benki ya maendeleo ya kiimo
(TADB) ili kuweka mikakati ya
ﬁamOJa ya kuwakopesha wafugaji
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Awali kabla ya kukutana na
wawekezaji hao’katibu mklu wa
Wizaraya Mifugo, Profesa Elisante
Ole Gabriel,alisema Mkoa wa
Kagera una ranchi tano ambazo ni
Missenyi, Kagoma,Mabale,Kikulura
na Kitengure zinazosimamiwa
na NARCO na Ranchi m'\c/)ﬂa ga
Missenyi inakilometa za Mraba
zaidi ya 60,000 na ngiombe zaidi
ya 1,300. ,

Alitaja mikakati ya Wizara kuwa
kwa Kushirilikiana na NARCO,
Ranchi zote za taifa zinaendelea
kuwekewa miundombinu salama
kujenga majosho ,kuendelea
kuhama;ﬂsha wawekezaji na
serikalikujenga viwanda vya nyama
na maziwa pamoja na kutatua
migogoro ya ardhi “iliyodumu kwa
muda mrefu kati ya wananchi
wanaopakana na Ranchi za Taffa. .

Alisema PamoLa na Serikali
kuweka mikakati mizuri
inayoendelea kuwekwa bado

.kuna changamoto mbalimbali

ikiwemo wawekezaji kutolipa kodi
kwa wakati ambapo wawekezaji
wa Kagerawanadaiwa kiasi cha sh.
Bilion 1.1, vikao vya ujirani mwema
kutofikia hitimisho na baadhi ya
wafugaji kutoka nchi jirani kuvania

aidia wawekezaji NARCO *

maeneo. :
Mbunge wa Jimbo la Nkenge,
Balozi Diodorus Kamalaambaye
nimjumbe wa kamati ya  bajeti
alitoa’shukrani kwa Serkali kutafua
mgogoro uliodumu kwa miaka
12,ambapo wananchi wa Kata
Kakunyu walio karibu na Ranchi
Ka_ Missenyi walikosa maeneo ya
uishi na kivunjiwa maeneo yaana
sasa wamepata maeneo menging .
yaliyotengwa na serikali, Vo
- Wawekezaji hao waliohudhuria
kikao cha kamati ya Bunge pamoja
‘na kutoa Shukurani kwa Serikali
kwa kuwajali na kuwapa maeneoya
kuwekeza wamelalamikia utitii wa
kodi. Waliiomba Serikali kuwapatia
taarifa kuhusu upatikanaji wa
m%soko ya kuuza nyama nje ya
nchi.
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